NBC
Tangaza Hapa Ad

Magazeti

TOP STORIES Kutoka kwenye Magazeti ya Tanzania leo Nov 19, 2016

on

Kila siku asubuhi huwa nazisogeza headlines zilizobebwa kwenye kurasa za Magazeti ya Tanzania, Uchambuzi wa stori zote napandisha kwenye account yangu ya Twitter >>>@millardayo.

Tayari nimezikusanya na waweza kuzipitia hapa chini moja baada ya nyingine.

SASA ni dhahiri kwamba sakata la kilevi cha shisha limewavuruga Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Paul Makonda na Kamanda wa Polisi Kanda Maalumu ya Dar es Salaam, Kamishina Simon Sirro, baada ya kila mmoja kutoa utetezi wake wa namna operesheni za kukidhibiti inavyofanyika.

Hali ya kuvurugana huko imetokea baada ya Makonda kumtuhumu Sirro na Kamanda wa Polisi Mkoa wa Kinondoni, Suzan Kaganda, wakati wa hafla ya uzinduzi wa kituo cha uboreshaji huduma za umeme, iliyofanyika Dar es Salaam juzi, mbele ya Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa, kwamba huenda wanapokea rushwa ya Sh milioni 50 kutoka kwa kikundi cha wafanyabiashara 10 (kila mmoja aliahidi kutoa Sh milioni tano) wa kilevi hicho waliomshauri azichukue yeye kila mwisho wa mwezi ili waendelee kufanya biashara hiyo, lakini alikataa kwa kile alichodai kuwa walikuwa ni mawakala wa shetani.

Makonda aliendelea kutoa tuhuma hizo kwamba, pengine kutokana na rushwa hiyo ndiyo maana Sirro na Kaganda wanalegalega kuwakamata wafanyabiashara hao waliomfuata ofisini kwake, licha ya kuwaagiza kufanya hivyo.

Licha ya Makonda kutoa tuhuma hizo, lakini Majaliwa alimtaka kufuatilia maagizo aliyowapa kina Sirro na asipofanya hivyo atamwajibisha kwa kushindwa kusimamia maagizo yanayotolewa na viongozi wa juu serikalini, ikiwamo kupiga marufuku biashara ya shisha jijini Dar es Salaam.

Kutokana na tuhuma za kina Sirro kuibua mjadala, Makonda aliendelea kuzizungumzia katika kipindi cha Power Break Fast, kilichorushwa jana na Kituo cha Redio cha Clouds FM, kwa lengo la kutoa ufafanuzi zaidi na alisema anashangaa kuona vyombo vya habari vikizungumzia zaidi kauli yake badala ya kuelimisha madhara ya shisha.

VIDEO: Alice Tupa anazo story zote kubwa kwenye Magazeti ya leo November 19, 2016. Unaweza kutazama video hii hapa chini.

Soma na hizi

Tupia Comments

Advertisement