Tangaza Hapa Ad

Kauli ya kwanza ya Serikali kuhusu Watanzania waliofukuzwa Msumbiji


Kumekuwepo na taarifa mpaka za video Watanzania mbalimbali wakiongea baada ya kuondolewa kwa lazima nchini Msumbiji na kurudishwa Tanzania kwa Malori huku wengine wakisema Polisi wa Msumbiji wamewanyang’anya simu na pesa walizokua nazo.

Leo Wizara ya mambo ya nje ya Tanzania kupitia Naibu waziri wake imetoa ufafanuzi kuhusu ishu hii kwa kusema “Mnajua kabisa uhusiano wa Tanzania na Msumbiji sio mbaya na hata December 2016 tulifanya mkutano na kutazamia maswala ya uhusiano na biashara

Baada ya kusikia taarifa za kukamatwa na kuondolewa kwa Watanzania, tulituma ubalozi wetu kujua ni kitu gani kinaendelea na wameambiwa Serikali ya nchi hiyo inawaondoa walioingia kwenye taifa hilo isivyo halali

Ubalozi wetu kwa Msumbiji wako pale wanashirikiana na serikali ya Msumbiji, uongozi wa Mtwara na UHAMIAJI Mtwara pia wako pale wanashughulikia… tunachokifanya sasa hivi ni kuhakikisha kama ni kweli yale yaliyosemwa na Watanzania ikiwemo kunyang’anywa hati za kusafiria

Tumeambiwa zoezi hilo la Msumbiji sio tu kwa raia wa Tanzania bali raia wa nchi mbalimbali walioingia nchini humo bila vibali au kufata taratibu za kuishi na kufanya kazi nchini humo

Naibu Waziri ameahidi kutoa taarifa kamili baadae lakini ya kufahamu kwa sasa ndio hayo hapo juu, hakikisha umejiunga na Twitter ya @millardayo ambako huwa narusha live matukio kwa njia ya video kama alivyozungumza Naibu waziri kwenye hii video hapa chini


Yusuph Manji akitoka Hospitali aje, tunamuhitaji UHAMIAJI” bonyeza play hapa chini kutazama video yote

BREAKING NEWS zote na stori za mastaa utazipata kwa Reporter wako Millard Ayo, hakikisha umejiunga na mimi kwenye Facebook, Twitter, Instagram, Snapchat, Youtube, APP kwenye ANDROID na IOS kote huko kwa jina hilohilo la @millardayo

Soma na hizi

Tupia Comments

On AIRSIKILIZA

Usipitwe na hizi

Advertisement