fB insta twitter

Hawa wametamani uhaba wa sukari uendelee na wametoa sababu zao

on

Kila siku asubuhi huwa nazisogeza headlines zilizobebwa kwenye kurasa za Magazeti ya Tanzania, Uchambuzi wa stori zote napandisha kwenye account yangu ya Twitter>>>@millardayo na Zote nakusogezea hapa chini.

Moja ya habari iliyoripotiwa ni hii kutoka gazeti la habari leo, yenye kichwa cha habari ‘Wenye kisukari watamani uhaba wa sukari uendelee’

Gazeti hilo limeripoti kuhusu Mwenyekiti wa chama cha wenye kisukari Tanzania, Prof Andrew Swai ambaye ametamani sukari iendelee kuadimika na bei yake kuwa juu ili matumizi yake yapungue kwa jamii kutokana na madhara ya bidhaa hiyo kwa mwili wa binadamu.

Gazeti hilo limesema Prof Swai ameyazungumza hayo jana jijini Dar es salaam wakati wa semina kwa waandishi wa habari iliyolenga kuelimisha juu ya magonjwa yasiyoambukiza  Prof Swai ambaye ni daktari katika hospitali ya Taifa ya Muhimbili alisema matumizi ya sukari ni moja ya kichocheo cha magonhjwa yasiyoambukiza kama kisukari na shinikizo la damu 

Prof Swai amenukuliwa na Gazeti la Habari Leo akisema…………….>>>Kwa upande wa sekta ya afya tunaona ni vizuri sukari kuadimika ndio maana nchi kama uingereza inapandisha bei ya sukari kuanzia mwakani ili kudhibiti matumizi makubwa ya sukari hivyo kuongeeka bei ni njia mojawapo ya kuzuia watu wasitumie’

Hata hivyo alisema anatambua kuadimika kwa sukari nchini hakutokani na sababu za kiafya lakini ni vyema serikali kuiga hatua kama ya Uingereza na nchi zilizoendelea za kupandisha bei vitu vinavyochangia magonjwa yasiyo ambukiza kama sukari, tumbaku na vileo.

Unaweza kuzipitia hapa habari nyingine zilizoandikwa kwenye magazeti ya Tanzania 

ULIKOSA UCHAMBUZI WA MAGAZETI JUNE 18 2016 KUTOKA AYO TV UNAWEZA KUAN GALIA VIDEO HII HAPA CHINI?

Unataka kutumiwa MSG za habari zote kubwa kutoka kwa Millard Ayo? ukiwa na line ya tiGO andika ‘AYO‘ tuma kwenda 15510, msg utayotumiwa jibu OK ili uanze kupokea matukio yote kwa sms, pia ungana na Millard Ayo kwenye Twitter, FB, Instagram na YouTUBE wa kubonyeza hapa >>> INSTAGRAM TWITTER FB YOUTUBE

Soma na hizi

Tupia Comments