Top Stories

Wataalam waeleza mipango ya kupandikiza kichwa “itafufua watu”

on

Wataalam, wanasema kuwa upasuaji wa kwanza wa kupandikiza kichwa duniani unaweza kufanywa ndani ya miaka 10.

Kulingana na Jarida la Daily, Mtaalam wa roboti na Mtaalam wa Neurosurgeon wa Chuo Kikuu cha Uingereza Dk.Bruce Mathew, ameeleza uwezekano wa upasuaji wa seli za shina na mishipa na maboresho katika uhamishaji wa ubongo na uti wa mgongo.

Akiongea na “The Telegraph”, Mathew ameeleza kuwa operesheni hii inawezekana na kusema kuwa, “Ikiwa unaweza kupandikiza ubongo na kushikilia ubongo na uti wa mgongo pamoja,hakuna kinachoshindikana.”

Mathew amekumbusha kwamba upandikizaji wa kichwa cha maiti ulifanyika hapo awali. “Kupandikiza kichwa katika maiti ambayo ubongo wake umekufa nihatua inayofuata. Operesheni hiyo inaweza kusaidia wagonjwa wenye ugonjwa wa misuli na hata kufufua watu.”

Mnamo mwaka wa 2017, wanasayansi waliweka kichwa cha panya mdogo katika panya mkubwa na kuwa wa kwanza kupandikiza kichwa cha kwanza cha panya ulimwenguni.

Valery Spiridonov Mrusi mwenye ulemavu alijitolea kwenye operesheni ya kupandikiza kichwa cha kwanza miaka miwili iliyopita.

“TUMA HELA BABA YAKO AMEFARIKI, TUNUNUE SANDA” RAIS MAGUFULI

Soma na hizi

Tupia Comments