Tangaza Hapa Ad

Mix

Baada ya wasichana 21 wa Chibok kuachiwa huru, 18 wamerudi na watoto….!!

on

Bila shaka haujaisahau hii mtu wangu, kuhusu wasichana zaidi ya 200 waliotekwa na kundi la Boko Haram kutoka nchi za West Africa. Ripoti mpya zinasema kuwa wasichana kumi na nane kati ya 21 walioachiwa na Boko Haram Alhamisi ya October 13, 2016 wamerejeshwa majumbani kwako na watoto wadogo baada ya mazungumzo kati ya viongozi wa serikali ya Nigeria na viongozi wa Boko Haram.

Kwa mujibu wa shirika la habari la Radio France, Serikali ya Nigeria pia imekanusha taarifa kuwa wasichana hao waliachiwa katika kubadilishana na maafisa wa Boko Haram waliokamatwa na vyombo vya usalama vya Nigeria na tayari inaelezwa kuwa viongozi waandamizi wa Boko Haram nao walikamatwa katika kituo cha polisi cha kukagua magari karibu na mpaka na Cameroon, kwa mujibu wa vyanzo vya usalama.

Tafadhali ningependa kuwafahamisha kwamba hapakuwa kubadilishana wafungwa, matokeo ya mazungumzo ya muda mrefu na yenye uaminifu kati ya pande husika,” Waziri wa Habari na Utamaduni wa Nigeria, Lai Mohammed

Kwa mujibu wa Lai Mohammed, wasichana 197 waliotekwa nyara na wanamgambo wa kundi la Boko Harami hawajulikani walipo.

Tunaona kuwa hii ni hatua ya kwanza yenye kuamini katika uwezekano wa kuawaachilia wasichana wote wa mjini Chibok wanaoshikiliwa na wanamgambo wa Boko Haram,” Lai Mohammed ameviambia vyombo vya habari Wasichana 21 walioachiliwa Alhamisi hii wamepokelewa mjini Abuja na timu ya madaktari na wanasaikolojia:- Utamaduni wa Nigeria, Lai Mohammed

Serikali yaya Nigeria ina orodha ya mateka walioachiliwa na itawaona familia za wasichana hao kabla ya kutangaza majina yao, kwa mujibu wa Lai Mazungumzo yanaendelea, kwa ajili ya kuwaachilia mateka wengine, kwa mujibu wa Garba Shehu, msemaji wa Ofisi ya rais Nigeria.

Jeshi la Nigeria linaendesha operesheni ya usalama kaskazini mwa nchi, hasa katika msitu wa Sambisa, ambao ni ngome kuu ya wapiganaji Boko Haram.

ULIPITWA NA HII YA RC MAKONDA KUHUSU KAMPUNI YA GSM KUAHIDI KUMNUNULIA NYUMBA KIJANA ALIYETOBOLEWA MACHO

Soma na hizi

Tupia Comments

Advertisement